TB Review: แรกจับ ประทับใจ HTC Flyer
เช่นเคยครับผมกับ แรกจับ ประทับใจ จากนาย Happyman นี่เอง งานเยอะ เรื่องแยะ หายจากข่าวในวงการ ถ้ามีแรงฮึดจะมาอัพข่าวอย่างสม่ำเสมอนะครับ เหมือนว่าจะแก่แล้วแฮะ แรงหมดซะงั้น
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
ขอบคุณ HTC Thailand ที่จัดเครื่องให้ทดสอบ
วู้ฮู้ ใครเป็นมิตรรักแฟน คอลัมน์บ้าง ยกจั๊กแร้ขึ้นสูงๆ หน่อย
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_18.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
บินแรก ไม่แปลกใจ ด้วยวัสดุ และดีไซน์ ที่มาในแนว HTC เชื่อว่าหากไม่ติดโลโก้ HTC แล้วให้มาจับดู ล่ะก็ เป็นอันรู้กันว่า เครื่องรุ่นนี้ HTC ทำเองแน่นอน
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_38.gif)
บินที่สอง มองการไกล? ไกลไปหรือเปล่า งานนี้ HTC มาแปลกแหวกแนว อาจจะมองการไกล ให้พอร์ทการเชื่อมต่อกับสายชาร์จมาไม่เหมือนใคร ใช้งานร่วมกับคนอื่นไม่ได้ หรือ HTC มองว่า พอร์ทแบบนี้จะเป็นมาตรฐานในอนาคต ล้ำไปมั้ง
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_11.gif)
บินที่สาม ตามความอิสระที่ไม่จริง มันหมายถึง เจ้า HTC Flyer นี่มันใส่ SIM ได้ด้วย แต่ทว่าถูกล็อคให้ใช้งาน data ได้อย่างเดียว โทรไม่ได้ขอรับครับท่าน
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_10.gif)
บินที่สี่ ดีโดยละเอียด เรื่องความละเอียดในสิ่งเล็กๆ น้อยๆ เพื่อความพอใจสูงสุดของผู้ใช้งานอย่างเราๆ คือปุ่มกดบนหน้าจอ ที่เราเห็น 4 ปุ่ม เมื่อเราใช้งานในแนวนอน มันสามารถเปลี่ยนไปอยู่ในแนวนอนตามมาอัตโนมัติ เหมือนกับ Incredible S เลยล่ะ
บินที่ห้า บ้าอ๊ะป่าว จะว่าบ้าก็เกินไป
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_11.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_18.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_18.gif)
บินที่หก ไม่หมกเม็ด HTC Flyer ออกแบบมาให้ใช้งานเป็น Tablet จริงๆ โดยเฉพาะเรื่องมัลติมีเดีย ถ้าใช้งานในแนวนอน เจ้าลำโพงที่ออกแบบมาวางเอาไว้ด้านบนของตัวเครื่อง จะทำให้เสียงดังฟังชัด กว่า
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_38.gif)
บินที่เจ็ด เซ็นส์ ยู ไอ (เข้ากันไหมเนี่ย
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_09.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
บินที่แปด ไอ แฮด แฮปปี้ ชอบมากตรงหน้าจอ lock screen ที่สามารถเข้าไปใช้งานทั้ง 4 การใช้งานได้เลย เพียงแค่ลากไอคอนที่เราเห็นเข้าไปในวงแหวนด้านล่าง ก็เป็นการเรียกใช้งานได้ทันที สะดวกมาก
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_02.gif)
บินที่เก้า เม้าท์เรื่องกล้อง กล้องด้านหน้า พอได้อยู่แล้ว ส่วนกล้องด้านหลัง ดูสิว่าอะไรหายไป แฟลชไงขอรับ อื่นๆ ดีหมด แตะหน้าจอเพื่อโฟกัสจุดถ่ายภาพได้ กล้องห้าล้านคุณภาพก็โอนะ แต่แปลกที่ ฟ ล แ ช หายไปไหนขอรับเจ้านาย
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_15.gif)
บินสุดท้าย ก่อนลงจอด คลอดเรื่องการเขียนบนหน้าจอ อันนี้พี่เล่นขุดเอา สไตลัสสมัยยุค Palm/Pocket PC มาเลยนะเนี่ย ไม่ใช่เล่น แถมเขียนลงบนหน้าจอได้เลย ไม่ต้องเรียกแอพขึ้นมา เก๋ ไก๋ ไฮเทค อย่าบอกใครเลยทีเดียว ชอบๆ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_38.gif)
และแล้วก็พาผู้โดยสารลงจอด อย่างปลอดภัย
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_02.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_05.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_11.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_18.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
เที่ยวบิน PDAMobiz : HTC Flyer
ขอบคุณ HTC Thailand ที่จัดเครื่องให้ทดสอบ
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น