Android Games: SoS Balloon เกมส์ casual ผลงานคนไทย
ผลงานของนักพัฒนาในบ้านเราวันนี้ไม่ธรรมดา มีนักพัฒนาเกิดขึ้นมากมายและ Cliknect&LunarCraft ก็เป็นอีกหนึ่งกลุ่มนักพัฒนาที่เปิดให้เราเล่นเกมส์สนุกๆ กันได้ฟรีๆ อย่าลืมไปช่วยเด็กน้อยที่ผลัดตกลงไปก้นบ่อ แล้วส่งลูกโป่ง มาขอความช่วยเหลือกันนะครับ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-1_D2888.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-2_1EFFC.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-4_21AB4.jpg)
SoS ขอความช่วยเหลือโดยใช้ลูกโป่ง แต่ผมยังสงสัยว่าเด็กน้อยคนนี้ตกลงไปพร้อมถังลูกโป่งเป็นร้อยๆ ลูกหรือเปล่า? เห็นปล่อยโป่งมาขอความช่วยเหลือได้เป็นร้อยลูกเลยน่ะ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-12_7B37C.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-6_B7F2D.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-8_97F11.jpg)
ตัวเกมส์เป็น casual ที่เบาๆ สบายๆ ได้รับอิทธิพลมาจาก Angrybird ต้นฉบับเกมส์ที่ลุยเป็นด่านๆ และ unlock ด่านต่อๆ ไป รวมถึงเก็บรางวัลให้ครบ ตัวเกมส์ใช้การเอียงตัวเครื่องเพื่อบังคับลูกโป่งให้ลอยไปในทิศทางต่างๆ และมีแถบสีเขียวให้เราหยุดลูกโป่งได้ในระดับนึง ซึ่งมันน้อยไปหน่อยนะ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-13_AFB17.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-16_9B8EB.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-17_83E7B.jpg)
เกมส์นี้มีให้เล่น 3 world หนึ่ง world มี 22 ด่านให้เล่น ยากพอตัว ผมเล่นไม่ถึงไหนเลยล่ะ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_11.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-31_86EAC.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-26_5324B.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-43_ZACZ1.jpg)
จะสังเกตุเห็นว่า ปกติบน Angry bird เป็นดาว แต่สำหรับ SoS Balloon เป็น เหรียญทอง เงิน ทองแดง แทน
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_01.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-41_BZBAD.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-35_2Z811.jpg)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-10_EBE2F.jpg)
ตัวเกมส์มีอุปสรรคต่างๆ ยากขึ้นเรื่อยๆ มันยากจริงๆ นะขอบอก แต่ถ้าไม่ยากก็ไม่สนุก ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเกมส์ที่ออกมาให้คนไทยเราสนับสนุนกัน แค่เล่นกันเยอะๆ แล้วไปฟีดแบ็คใน android market เพื่อพัฒนาผลงานต่อไปครับ
ลองดูวีดีโอตัวอย่างการเล่นกันนะครับ
Happy Dicuss
เป็นเกมส์ที่ครีเอทดี เป็นก้าวของนักพัฒนาในบ้านเรา ที่ยุคนี้เริ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ตัวเกมส์หากออกมาในยุคก่อนหน้านี้ที่ accelerometer ไม่เป็นพื้นฐานบน Smartphone บนแพลตฟอร์มต่างๆ ก็คงลำบาก แต่ปัจจุบัน มันเป็นเรื่องปกติสามัญ เครื่องไหนไม่มีฟีเจอร์นี้ ก็เอาท์สุดๆ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_12.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
สามารถโหลดได้ฟรีใน market เลยครับ ฟรีสถานเดียว
หรือ
โหลดได้ที่นี่เลย
หรือสแกน
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SOS-QR_2528Z.png)
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น