รีวิว BlitzWolf BW-LT11 Smart Light Strip ไฟ LED อัจฉะริยะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4cw6QTxurfxy8DDMJa9-7VBit4LaDKTVoEUi1aV9_sHaxbA6kkI2hiIjqXOiN7MoiGmeA8PtAwHyGo8BrNJJnIpUHkopYXZo8vhnCRwrc9iWYyUc0OuUWicNsF77knSGgNP4BEuWineMy/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+025-tile.jpg)
มาแล้วจ้า วันนี้ขอหยิบเอา BlitzWolf BW-LT11 มารีวิวให้ชมกันครับ BlitzWolf BW-LT11 นี่เป็น LED ที่เป็นสายต่อกันยาวขนาด 1 เมตร เอาไว้ติดได้หลายที่เลยจะติดที่หัวเตียงก็ได้ หรือทางเดินก็โอเค แล้วแต่การใช้งาน ซึ่งมันฉลาดตรงที่เราควบคุมสีได้ รวมถึงเล่นตามตังหวะเพลงได้อีกด้วย
จากที่เคยแนะนำเอาไว้ที่ http://www.happytechblogth.com/2019/03/blitzwolf-bw-lt11-led.html ในครั้งที่แล้ว ด้วยราคาร้อยกว่าบาทรวมส่งอะไรแล้วก็สองร้อยนิดหน่อย https://ban.ggood.vip/aoqq โดยความยาว 1 เมตรนะราคานี้ หากต้องการความยาวมากกว่านี้ก็ลองดูครับ หลังจากติดตั้งและใช้งานมาเป็นเดือนแล้วล่ะ หยิบมาบอกเล่าสักหน่อยดีกว่า
สเปคของเค้าก็ตามนี้ครับ
แบบ | BW-LT11 |
สี |
ผิวของแถบแสง - สีขาว Back of Light Strip - เทปกาวสีฟ้า |
ความยาว | 5m (16.4ft) / 2m (6.6ft) / 1 เมตร |
อะแดปเตอร์ |
5M - EU / US 24 วัตต์ 2M - EU / US 24W (รองรับที่ขยายได้ถึง 5 เมตร) 1M Extension - Without อะแดปเตอร์ เพียงรองรับการใช้งานกับ BW-LT11 2M |
อินพุตอะแด็ปเตอร์ |
EU: 230V 50 / 60Hz สหรัฐฯ: 110V 50 / 60Hz |
อินพุตคอนโทรลเลอร์ | DC 12V / 2A |
วัสดุ |
5M - บอร์ด FPC + กาว PU, 3M กาว, PC 2M - บอร์ด FPC + กาว PU, 3M กาว, PC 1M ส่วนต่อขยาย - บอร์ด FPC + กาว PU กาว 3M |
น้ำหลักฐาน + สาบานหลักฐาน |
แถบแสง: IP44 ตัวควบคุม: P20 |
สีอ่อน | 4000K White + RGB |
จำนวนไฟ LED |
5M - 2835 4000K White * 150pcs / 5050 RGB * 150pcs 2M - 2835 4000K White * 60pcs / 5050 RGB * 60 ชิ้น 1M ส่วนขยาย - 2835 4000K White * 30pcs / 5050 RGB * 30pcs |
ดัชนีโครโมโซม | ≥80 Ra |
มุมลำแสง | 150 ° |
การปรับเอฟเฟกต์แสง |
สีขาว - ปรับระดับความสว่าง สีful สี - ปรับระดับความสว่างและความอิ่มตัว |
การควบคุมแอป | BlitzWolf, เข้ากันได้กับ Smart Life & Tuya Smart |
การเชื่อมต่อ Wifi | Wi-Fi IEEE 802.11 b / g / n 2.4GHz |
อุณหภูมิในการทำงาน | -20 ~ 45 ℃ |
กล่องดูดีนะ แบรนด์สีเขียวเชียว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0rC4NwALXS2Tjzs3to1rKSZ7yzpdpCMhVH0V1CBw1qa5x5NNObf7KVwhrdNodp18gnEgjghHSWljoxHFrtGwH84L8uw7mvC8fmmVhi6LXrjcWB54HEGacsPIN3pFo5ROr5dkqcQc3Su_F/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+001.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgf6_Eix5MMX3CfWXFQbdMoQMXhRnAFEsoTsp0IYwTDUkabK2snGdmFXTixOSr-4iUdcjpDKCl50I75MeF-yo8MuOzNFh98l8ZlFkg2tGPbYpdsFU2y-Vzcv841J5hESQEkcA5mKjGrFNlP/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+002.jpg)
อ้อก่อนเข้าเรื่อง BlitzWolf นี่ไม่รู้ว่าแบรนด์ใหม่หรือเปล่า แต่เพิ่งเห็นได้สักพักนี่เอง และเริ่มมีอุปกรณ์ Smarthome หรือพวก IoT เข้ามาเยอะเหมือนกันนะ น่าสนใจ และแต่ละตัวก็คอนโทรลผ่าน Smartphone ได้หากสนใจลองค้นหาติดตามกันดูครับ ถ้ามีอะไรใหม่ๆ อาจจะลองหามาทดสอบดูเหมือนกัน หลังจากที่ใช้ BlitzWolf BW-LT11 แล้วก็ถือว่าโอเคนะครับ คุณภาพดีในระดับนึงเลยทีเดียว คุ้มกับราคาที่จ่ายไปแน่นอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjxF7Blxt70IeOojDdyl1r_ZadibSGBFY_WuHImo1y2bmpTGa5PpZA33dPSadyJu1R5dvhyphenhyphenfgncF9EB9l0to6fhMd7BGfzCFuvim78A3UFrT5XDuYkpL88Yaewk36WIjEcyrDBuv4oWJm0h/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+004.jpg)
ในกล่องก็จะมีประมาณนี้ล่ะครับ เอาจริงๆ ปกติผมใช้ xiaomi อยู่แล้วนะ แต่ยังไม่ได้ซื้อของ Xiaomi มาลอง มาได้ตัวนี้ซะก่อน ราคาดีอยู่นะ ซึ่งหน้าที่มันก็ใช้งานคล้ายๆ กันนั่นล่ะ เรียกว่าเหมือนกันเลยก็ว่าได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2nij74zi8u0MDyydrzl_xphCs8AALEq83KCtAOUP0JFc7xW00DF833MFKbnJzzlVFpOokawww-1tO8BVaKCGWSZ3N9IkH_011lMKXOzeKk29PjrlfN5eBG76JZUtaw16Knkr882FrHjc3/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+006.jpg)
มีสวิทช์ปิดเปิด และเอาไว้เลือกซีนแยกมาต่างหาก ไม่จำเป็นต้องควบคุมผ่านแอปเสมอไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPS4jyeZqsKECZrCVWehyphenhyphenoJhROUy34ghThdE2ruFb5AwaoveoLIePO4mmDkz_R-23MdTtQ0Xfi1WgWUz1LD85C_Cp-xZucTxoULK9Ka1oelmblcN2zNruGDj_ff7OBd4hFzFpPmMbYcQ2I/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+009.jpg)
ตัวอะแดปเตอร์ก็ดูดีนะ ไม่ไก่กา ถึงบอกว่าชื่อนี้น่าสนใจไม่น้อยเลย BliTZWOlF เนี่ย คุณภาพงานเรียกว่าดีเกินคาด ผมว่าแค่อะแดปเตอร์นี้ก็เกินสองร้อยแล้วนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEju80QLHs1aqp2-XNOYRK6xHxAwptygT4H_3l6ZEvs89IteqO2P6xL8ahXVwPWoV6PavLN5H5Vu_NtYcxnOUsUHUbA1G3eY-4jTKHBfInV83-XHddXpJ4OqLJP_udJkUnqvIFAlla2g3h_2/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+010.jpg)
ส่วนตัว LED ที่มาพร้อมกับระยะ 1 เมตรก็มาตามม้วนแบบนี้เลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjhEMn69-YHiLzk6tQryDONgtJX3mUEjuwt0M6Sz2tkqh89a-DRgTf1HqpM3n_gN1UyXx9sE8dn6k4wk57EMQoHsv-sx0fI6bCFyv-21CdgICDqlKz9Xe-X6G6y2WHm5OZmhMb17xUrrymz/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+012.jpg)
หากใครเคยใช้ ก็จะเป็นลักษณะของสายที่ติด LED เอาไว้ตลอดเส้น และมีขั้วต่อสำหรับจ่ายไฟให้ และสามารถต่อกันเป็นระยะทางไกลๆ ได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj10kuN8Xwhl1J2LRFFGIQ-YhlWCHnMYtpCY5bGvYuFjoO9RR0WdfAbQVxCpQE-Ox8FyEXW-0_zB6wQIpb2JK9dKRfhSNjuokIxUMTz6jLLgFzNVEj9Z8Qhk1d7kFliZ4q-dUBNDr-stcrJ/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+013.jpg)
ดีไซน์ไม่ธรรมดา คือจากที่ดูโดยภาพรวม ผมว่าแบรนด์นี้น่าเชื่อถือเลยล่ะ เผื่อใครอยากนำเข้ามาทำตลาด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiigDzCVxcMU8V76Gg3o6T76kfbdsZyNAEjE-AkMIdbh5dZwiV-FJnYuseF2_BDWnaBqzQqrFQMsVV2Qm2Y43rYGJgnV0lMdj01_MwfRGQZNGim12jBLSadhXA8bMVSo527o4Bqro9pSp3J/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+020.jpg)
อันนี้ติดตั้งจริง ต่อขั้วเข้ากับสวิทช์ละเสียบกันง่ายๆ แต่เอาออกยากจริง ฮ่ะๆ มันมีช่องสำหรับกดลงไปเพื่อปลดล็อคนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjN_DeYfxLrJ3GcDhTj4ci2SWzlg5YuGo9cX8cQU1mo7t7CAWVslZFiI_9mRaGROuG1a0-sb3bq7xP58I82WEQxl1yTUjLOnT0RVq1RbapOR8ZiNGkkqdZ_Xk3qxuw2m2__upWpHcMDoy66/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+015.jpg)
สวิทช์ตัวนี้ล่ะครับ เค้ามาเอาไว้แปะกะพนัง นั่นล่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhaZGiw7nNb825QpKls5GV70dKeY5qnk44HTfoAhRpIoXY4apk59v5U1Iu5HblKMNEU4LRjsLYRXuz3sSPbfhFPt6hkwniVdfaWyTF94QuQx6MNLGzdzCfCNTA-uK-b6svcvyEttWjWgVEf/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+050.jpg)
อันนี้ติดกับผนังเรียบร้อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQxQt2dbxCOitGPb-mApYeoZQ9phbwS4Tfzt1cCE1c_zAI_aiQkb5gzQrCP9vB9AaPQIejEs8darnk5h_-AVX20EgsP_Vf7m573t0Wunug2_JrqL-X9siKMZL99gcBnnVBYVjewb-ZzjJt/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+037.jpg)
ส่วนตัว LED ก็ติดไว้กับหัวเตียง โดยมีเทปกาวอย่างแน่นติดมาให้เรียบร้อย และต้องเล็งให้ดีๆ ถ้าพลาดจะแกะออกมันจะยากหน่อย และระวังพื้นของเตียงด้วยนะครับ หากเป็นวัสดุที่ลอกง่ายก็อาจจะโดนเวลาถอนการติดตั้ง ติดตั้งไม่ตรงอะไรแบบนี้ อันนี้ต้องเนียนๆ หน่อย และต้องคิดว่าใช้งานยาวๆ อันนี้เตือนกันไว้ก่อนเลย ถ้าแกะออกมาไม้หรือผิวสัมผัสกรณีเป็นพวกไม้เคลือบอะไรแบบนี้หลุดติดเทปกาวมาด้วยแน่นอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdkz69keBp_1VupnsAhdMoLRQ4FCq2qB2SyhxLodOSqoOg8OrDzP-dXqfWObdNdS8VngBop_94Cf6xyl3mdGLGEHGVsJh5SdegbZLtiC10sTjjbKzYJBXJYGEVwCmDaoPbIkuBmLG_5wE4/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+036.jpg)
ผมใช้งานกับหัวเตียง บางคนก็อาจจะไว้ตรงทางเดิน ก็ได้แล้วแต่จัดเลย อันนี้เรียกว่าเป็นอีกหนึ่งอย่างของ Smarthome ที่ควรจะมี ประหยัดกว่าไฟหลอดอย่างแน่นอน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdt71cl9l6SMLn09yVKIoCpWgUyu1OQDW-0iwc_mDTe8OZ0HZhYp6Fhyphenhyphens9nFOqNb6H2bit2tkTs-boA8gyNQClvbofY1g6xpDZXzarTGbdu7qa_TS4JmsAWss3MQNhzv6-2dTXyn_LEr5p/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+025.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYHYYUE08w1zv_IGOgDiM1xFh6u2vQaOz3ljdQu9EyOSb2wg5kYg4XTqAjDBHc1htfax6TTHBH9x_uV8Pd5Q1GXWqB0uIx4VT9nc2sWYPvkRaj5uLuu3WI_Mb8OfEyDmc_hyzdzpFxvD2d/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+026.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFQw4TIGGWJ6yQrQqdbDstIaW0YUifhwwoPbQrgwUDpGH_XPd1ySYTQ8HzTaoBm9Gi1AGpnu_yWycg6atM95tWE_pvwYBf20mJ2Jg8pit9_9vLCmwQFnKEmIvYqUnUSysljHzvYevhBBzc/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+027.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBSHy8LAFSIrZfpHBBWfnnIM7FXjZU9tvy__xfQeBeIv0z6oEQxOMXxCRVkIW7YY-aVkReAcYAOw6LYGqTODhyhp5etRNedbuALO39LvGgNGg7ha5QyJh_3sMIbhH7BbhyphenhyphenwuZC9IfZzjE_/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+028.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCj2kHtqbPy-NCj6GElsqTwW3yp_PWDYX2vIy68AOZLzB8vCyAZaTG0Hw41wSLBCHbkOZv7XLQJwgXguwgwk8dQQQ8J-dt6UrjyX-lWzbJeo-_O5HCXmGFI2TA4afEVn3ZoQ7PH7Gn7yi0/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+029.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1pHFIn3FQLVkVOf7r7DflAP3-Lu-iY0GmOWyQEYmeCAt-B4OVZwz8y5Giic-2seftn6MRmAJeHBsaQsA2GhqiX2NfjkQXTq1eAwEDOzuYZd3vGsK6br-MjTsaGgu0qNCEyTYPQm8E5FCG/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+030.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsWJKZFgt84x3KE8_xXpq8sMT-m2V3I3EmCuEfRZOiUeJZPmReDeSxprcsmttTHgN2JUDeie4IfAZ8w1dRhJwCj41LoyOY-vDLqw3B4ShqwQsnQbDxEq4Puc2locfaJ1KnZSpGki4irdG7/s320/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+032.jpg)
ลองเปิดใช้งานดูบ้าง การคอนโทรลแบบง่ายๆ ก็คือใช้ปุ่มควบคุม เป็นลักษณะการกดเปลี่ยนสีไปเรื่อยๆ จนจังหวะสุดท้ายจะเป็นการสลับสี และปิดตามลำดับ
มาดูการควบคุมผ่าน software บ้างดีกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiceWa2lp62uy2f7Pg0Ze3o5cG4hUainaZObxTOSIzrgSB7D2xivnivGOL1LD3cBlOMjgqGjovYikEPFImbOrxyphYDNAE1QPJHnYyr1g5w3chM6yAtxjOOxjJGo2EKBXO_TQ3piO5BF7Pp/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+062-tile.jpg)
ก่อนอื่นหากใช้ครั้งแรกต้องสร้างแอคเค้าท์ก่อนเลยครับหลังจากนั้นเค้าจะให้สร้างบ้านขึ้นมาหลังนึงเพื่อเก็บอุปกรณ์ต่างๆ ทำตามขั้นตอนได้เลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsNRksqH_YVwRldUCJaVCWrIHc1zcCOIUxSYLzhS8LSQ1skPX1IOC0aolqVcyTdDyq8Mml4b2hUFuiuL9u-BNZ9RZqGvBQXu__frfwEdABXWN1-tGrmHAETRjog8WBGMvkY5RPj_cxplws/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+070-tile.jpg)
ใช้งานครั้งแรกก็ต้องเพิ่มอุปกรณ์ก่อน ซึ่งอย่างที่บอกว่างานนี้ BlitzWolf ไม่ธรรมดา ดูอุปกรณ์ที่รองรับแล้ว นี่มันเยอะในระดับที่ว่า Smarthome IoT ครอบคลุมทุกอุปกรณ์ในปัจจุบันเลยก็ว่าได้ เยอะมาก และใช้ Zigbee เป็นตัวหลักนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8wGGWhlbQvdH0QMeBFZcmjo8l8E2FhReD_VaWnzvEfqevvZuDyNPArFXN4AlxvtCVNkCyP2TEEbMv1hsCNtbTdfr16fpZevOZkfQxPtSflziJJ1shJuEecnv4_ItV_0RgFQzZfkaR-z3b/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+079-tile.jpg)
การเพิ่มอุปกรณ์ก็ไม่ยากเลย เลือก list ให้ตรง ซึ่งอันนี้อุปกรณ์ในรายชื่อมันเยอะมากเลยต้องเลื่อนให้ถูกนะ แต่เชื่อมต่อแป๊ปเดียวเอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie3s9OeURgKrnoFLdJL_CH_Om3GLpmdBf52gVKUG3LUuM27vs6-ijA89mMqDpBt2jTp67sIIJoIg5a5Kjy7NQYeggeOmhPcsxA3ftwbdYoZDbsPv6FVu3-354sU80haL9Kv62KQSTEKU63/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+083-tile.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBtcHeaz0UE9WKdRvJ6M5OfFPVwA2DXPOVZu5VNxqg-oxDnTWYhqtJFilOe-p87_gOm8t6kicxj3e5G0r3kFNpMdCiJ2LfLd2VUajMSlCBXA97li8MdoN8naYudlLGBso6PmnYMo0ByBlM/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+085-tile.jpg)
ส่วนการควบคุมไฟก็สามารถปรับได้ตามสีที่ต้องการเลย และยังมีซีนให้เลือกก็ได้ถ้าไม่ปรับ อีกอันนึงคือ ควบคุมตามเพลงที่เราเปิดบน Smartphone งานนี้ติดตั้งในห้อง เปิดเพลงโรแมนติก ก็คงไม่ต้องบอกว่าจะเกิดอะไรขึ้นนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhCD53uqmRUVPOulagjUTp-OfQoFA2OAOngB_2MwmXKb13ldFzH06bpqvOAYRzjCPy7an7YDKDfGudYdYTRFuBUPvd_-MHnJzHre_sk8Y1rRCKUfebgNRqfjIAly7RwqJXEH1VKaRduenFw/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+088-tile.jpg)
ที่สำคัญคือรองรับ Alexa IFTTT และ Google Assistant ด้วยนะ มันแจ่มตรงนี้
สรุปภาพรวมของ BlitzWolf BW-LT11 Smart Light Strip
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3i2Dc1WMwSeQbr4zfAy4ZsIgYkgzDR4Vvtpo3gvrvevxtc5i77hwMryKzrGaZzgTzHSw2OEbnrxfp_FnDy3rSA5iATs-Mu6jRhrmDkYLBYLMpHymc3RwWCHnbfJMcMNHhkms1fAsrI_7H/s640/Review+BlitzWolf+BW-LT11+Smart++Strip+light+053.jpg)
สรุปรวม BlitzWolf BW-LT11 Smart Light Strip คือดีจริงๆ ไม่ผิดหวัง ด้วยราคาที่ได้มาไม่แพง ติดตั้งง่าย คุณภาพดี ซอฟท์แวร์โดนใจ คอนโทรลง่าย ไม่กากด้วย เรียกว่าทำมามีคุณภาพจริงๆ อยากจะหาอุปกรณ์อื่นๆ มาเพิ่มกันเลยทีเดียว ควบคุมผ่าน Smartphone แน่นอนว่าผ่าน WiFi ที่บ้านได้ หรือควบคุมผ่าน 3G/4G ตอนอยู่นอกบ้านก็ได้ ซึ่งจริงๆ ถ้าไม่มีกล้องตั้งไว้ก็ไม่มีประโยชน์ ประยุกต์ใช้งานได้หลายอย่างเลย แต่หลักๆ ในห้องนอนก็นะ เปิดเพลงทำอารมณ์ พร้อมไฟตามจังหวะเพลงนี่ก็ชิลดีเหมือนกัน อยู่ตรงหัวเตียงก็เอื้อมมือไปเปิดสวิทช์เอาก็ได้ สะดวกดี ทิ้งท้ายด้วยลิงค์จ้า https://ban.ggood.vip/aoqq จริงๆ มีอีกหลายยี่ห้อที่เค้าทำมานะ เจอราคาดีๆ ก็มาเม้นต์แนะนำทิ้งไว้ด้วยละกัน
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น