ชวนชิม ชาจาก Xiaomi กันราคาเริ่มต้นแค่ 256 บาท!!!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhborNS41TQlmobC012kkZmYlj2IQXXJYhuZ6dseZLFoW2y5sSZbWwgVygeJ4PeGh25swf6moHRZ5w_THSGq-Mjz-2suP41VjO_llzuGi8UIoVd4Bc-lvGXXHPx6pxjUXrL3w0-zd3o06-D/s640/Xiaomi-tea.jpg)
เชิญชวนมาชิมชาเขียวกันหน่อย งานนี้ Xiaomi ออกจากตลาด Smartphone อย่างชัดเจน และเริ่มหันไปทำธูรกิจอาหารและเครื่องดื่มเป็นครั้งแรก? นี่คงเป็นหนึ่งในผลงานอีกชิ้นนึงที่เข้าถึงคนจำนวนมา และจะจดจำ Xiaomi ในรูปแบบที่เป็น non-tech
Xiaomi เองจริงๆ แล้วมีธุรกิจย่อยที่เป็นเสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่ม ของใช้ต่างๆ มากมายที่ไม่เกี่ยวกับ Smartphone และ Software ซึ่งครั้งนี้ก็คงไม่น่าแปลกใจเมื่อ Xiaomi หันมาชงชาขายกับเขาบ้าง งานนี้จะมีทั้ง ชาเขียว ชาดำ ชาอู่หลง และชามะลิให้ชิมกันครบ พี่ไทยเราก็คงจะถูกลิ้นไม่น้อยเช่นกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh5on5rcArtTstsyfBYjijIq7fjS11dZQfW5nqRRcFU-mAnz_agTOIwJJ3kFa1PcSuw7OSqaVauKyZags5a5hmKtYUOXoAPxXVSNr28c6sFp_awYDscTF_utOLH5J097vebU_4cBsuh5U6T/s640/Xiaomi-Tea-a-640x390.jpg)
ราคาเริ่มต้นประมาณ 256 บาท แต่เดี๋ยวก่อนไม่ต้องตกใจเพราะเป็นราคาต่อลัง ซึ่งมี 15 ขวด ตกขวดละประมาณ 17 บาทเท่านั้น Xiaomi ยังไม่ทิ้งคอนเซ็ปท์คุณภาพดีราคาเบาเหมือนเคย โดยมีปริมาณ 500 มิลลิลิตร ถือว่าเป็นมาตรฐาน ถ้าในไทยหลายๆ ยี่ห้อก็ขายกันราคา 25-30 บาทขึ้นไป
Xiaomi Pingyi tea ไม่มีส่วนผสมของผงชา งานนี้เค้าใช้ใบชา 100% เรียกว่าสกัดจากธรรมชาติเต็มๆ ไม่มีสารปรุงแต่สีกลิ่น รสเพื่อให้ได้รสชาติของชาแท้ๆ เอาไว้ให้มากที่สุด ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นกรรมวิธีการผลิตที่ต้องการรักษามาตรฐานที่ดี ซึ่งคงจะแตกต่างจากรายอื่นๆ ในตลาดที่คงเน้นเรื่องส่วนผสมให้ได้มากที่สุด และยังคงรักษามาตรฐานของการผลิตนม โดยผ่านความร้อนสูงระดับ 137±2°C และความร้อนในช่วงสั้นๆ อีก 30 วินาที โดยไม่ให้สูญเสียคุณภาพของชาต้นตำรับ
ตอนนี้คงยังไม่มีให้สั่งซื้อยังคงต้องรอต่อไป ถ้ามีล่ะก็ ต้องสั่งเข้ามาจากเมืองจีนเพียงอย่างเดียวเท่านั้น
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น