Android Review: แรกจับ ประทับใจ LG Optimus Black
![]() | |
มาแล้วครับ แรกจับ ประทับใจ LG Optimus Black จริงๆ งานนี้อาจจะเรียกว่าแรกจับไม่ถูกเพราะเคยจับมาแล้วเมื่อตอนงาน TME เมื่อต้นปีที่ผ่านมา แต่วันนี้ขอมาบอกความรู้สึก ของแรกจับกันย้อนไปนิดนึงหลังจากได้เครื่องมาอยู่ที่มือ และได้จับกันเต็มๆ ลองมาดูว่าเหมือนอย่างใจคิดไหม
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-31_CE299.jpg)
ข้อหนึ่ง อึ้ง ทึ่ง เสียว นับว่าเป็นจุดดีที่สุก็ว่าได้ของเจ้า Optimus Black หน้าจอ Nova Display ที่มีความสว่างมาก
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_38.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-8_9DD8Z.jpg)
ข้อที่สอง ให้มองเรื่อง micso SD card ที่ถอดมาใช้งานได้ ไม่ยาก ไม่ต้องปิดเครื่อง ผมมักจะถอดออกมาใช้งานเสมอๆ มันแมทช์กับผมเสียจริง
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_02.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-4_Z7C43.jpg)
ข้อที่สาม ให้ตามเรื่อง วัสดุและน้ำหนักที่สมราคา เมื่อได้จับดู รู้สึกได้ว่าไม่ขี้เหร่ พกไปพกมา วันสองวัน หน้าจอยังไม่เป็นรอยถือว่าใช้ได้ ปกติผมไม่ค่อยถนอมสักเท่าไหร่ เครื่องทดสอบมาทีไร รอยเพียบกลับไปทุกที
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-2_3293A.jpg)
ข้อสี่ แล้วสิ **ปุ่มนี้มันมีทำไมกันนะขอรับ ผมอยากได้ปุ่มกล้องมากกว่า **ปุ่มนี้ เท่าที่ลองดูมันช่วย ย่อ และ ขยาย แค่นั้นเอง โดยที่ บน Android ปัจจุบัน เรานิยมใช้ pinch zoom กันนี่นา สองนิ้วถ่างไปมา สนุกกว่า
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_18.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-18_7ZF35.jpg)
ข้อห้า ไอ๊หย๊า คีย์บอร์ด ช่างกล้าให้ใช้นะ เคยเม้นท์ไปแล้ว ก็เอามาเม้าท์อีกสักรอบ ที่ยังอินเทรนด์เกาหลี พี่ไทยอย่างเรามันใช้ไม่สะดวกนะ ยิ่งถ้าเป็นแนวตั้งด้วยล่ะก็ ขอบอกว่าใครใช้ครั้งแรกก็คลำกันไปเต๊อะ เป็นชาติ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_39.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-6_C4F92.jpg)
ข้อหก ไม่สกปรกด้วยไอเดียออกแบบที่ปิด micro USB port มีฝาปิดเปิดด้วย แอบชอบนะ รู้หรือเปล่า
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-23_13C4D.jpg)
ข้อเจ็ด ที่ไม่สำเร็จ ในเรื่องการแสดงผลออกหน้าจอ ไม่มี port HDMI Out ถ้ามีล่ะก็แจ่มมาก จะ DLNA อะไร น่ะไม่สนเพราะ LED TV บ้านผมมันไม่อินเทรนด์พอ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-29_331BF.jpg)
ข้อแปด so sod ไม่รู้เล่นหนักไปหรืออย่างไร ทำไมแบตผมอยู่ได้ 7 ชั่วโมง จากการใช้งานแค่วันเดียว ออกข้างนอกเกือบตลอด ไม่รอดถึงบ้าน
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_16.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-40_F51ZF.jpg)
ข้อที่เก้า เม้าท์กระจาย กับ video call ด้วยกล้องด้านหน้าด้วย 2 ล้านพิกเซลแน่ะ ด้วยราคาระดับนี้ อืม น่าสนใจนะ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_02.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/Op-Black-12_EEE34.jpg)
ข้อสุดท้าย สั่งลาด้วยราคา 13900 บาท เมื่อเทียบสเปคโดยรวม การใช้งาน และราคา อืมช่างน่าฟัดอะไรเช่นนี้
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_13.gif)
ประมาณนี้หรือเปล่า ทำนองนี้หรือเปล่า รู้สึกเหมือนกันหรือเปล่า
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_14.gif)
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น