Android Review: แรกจับ ประทับใจ Samsung Galaxy S II
![]() | อีกครั้ง ถ้ามีโอกาสจับเครื่องใหม่ๆ ก็สไตล์ผมอีกเช่นเคย สำหรับ Samsung Galaxy S II เป็นรุ่นต่อยอดของตระกูลดังที่ Samsung ปั้นจนติดลมบนจนคาดว่า น้องหมายเลขสองก็คงเช่นเดียวกัน มาลองดูกันดีกว่าว่าจะประทับใจอะไรกันบ้าง |
......
อวยกันมากไปหรือเปล่า ช่วงนี้มีแต่ Samsung กันทั้งนั้น ซึ่งแน่นอนว่าของมันใหม่ สด ซิง แรงแบบนี้ใครๆ ก็อยากหยิบอยากจับ ผมก็เช่นเดียวกัน วันนี้มาอวย Samsung Galaxy S II กันอีกสักรอบหลังจากมีจัดไปแล้วโดยพี่ xenon_art ไปแล้ว Android Review: สัมผัสแรกกับ Samsung Galaxy S II มาดูรอบนี้กันบ้าง ว่าความเห็นตรงกันมากน้อยแค่ไหน เป็นอีกหนึ่งข้อมูลครับ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-6_279FD.jpg)
ข้อแรก Super AMOLED Plus บอกคำเดียวว่าแจ่มมากขอรับเจ้านาย
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_38.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-7_95A8E.jpg)
ข้อสอง เดี๋ยวนี้เค้าพัฒนาแล้วใช้ microUSB แหกข้อจำกัดเดิมๆ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-8_4ECDB.jpg)
ข้อสาม หน้าจอขนาด 4.3 นิ้ว มันใหญ่เต็มตาดีจริงๆ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-21_D4B8C.jpg)
ข้อสี่ มาพร้อมกับ TouchWiz 4.0 ฉบับปรับปรุงใหม่ พร้อมใส่ Hub ต่างๆ เอาไว้ครบ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-9_71B83.jpg)
ข้อห้า ต่อออกหน้าจอ LED สมูทมาก แต่อย่างเดียวคือ ไม่มีช่อง HDMI Out คงต้องอาศัย microUSB ถ้าในแพ็คเกจขายไม่มีแถมสายมาด้วยก็คงแย่ อันนี้ต้องรอดู
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_12.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-11_4DC2D.jpg)
ข้อหก เฟิร์มแวร์ล่าสุด ไม่ต้องรออัพเกรด
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_38.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-13_8685D.jpg)
ข้อเจ็ด เค้าว่าบางที่สุดในโลก ก็ฟังไว้ แต่มันบางจริงๆ นะ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_02.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-14_ZE847.jpg)
ข้อแปด ไม่มี NFC ตัดเพื่อลด cost แต่คนไทยอย่างเราขอเต็มๆ ไม่ต้องตัดได้ไหม
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_06.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-19_8CB76.jpg)
ข้อเก้า สเปคโดยรวมสุดๆ ไม่ว่าจะเป็นความเร็ว CPU Dual-core 1.2 GHz รองรับ HSPA+ 21 Mbps Bluetooth 3.0, Wi-Fi Direct เปิดและวีดีโอแบบ FullHD 1080P สุดโต่งแห่งยุคนี้
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_04.gif)
![](http://www.pdamobiz.com/forum/uploads/images10/1858/SSGSII-5_63ZA2.jpg)
ข้อสุดท้าย ฝาหลังโดนใจมาก (ประชด) มันบางซะ และ เป็นพลาสติกธรรมดาๆ ไม่แมทช์กันเครื่องระดับนี้เลย รุ่นก่อนนี้ว่าไม่ชอบวัสดุกับบอดี้ไปแล้ว รุ่นนี้ยังมีที่ติตรงฝาหลังนี่ล่ะ
![](http://www.pdamobiz.com/forum/smileys/smilies_39.gif)
ก็คงประมาณนี้ล่ะ คาดว่าจะสุดๆ และขายดีสุดกับรุ่นต่อยอด Samsung Galaxy S II รุ่นนี้
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น